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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU 

UKATILI,UNYAMA NAVITENDO VYA KUTWEZA 

ALIVYOFANYIWA MTETEZI WA HAKI ZA BINADAMU 

DKT.ULIMBOKA STEVEN 

 

Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) kwa kushirikiana na Mtandao Watetezi wa Haki 

za Binadamu Tanzania(THRD- Coalition) tunalaani kwa nguvu zote kitendo cha shambulio la  

kinyama na la kutweza  alilofanyiwa Dkt. Steven Ulimboka.  

 

Tunapenda kuujulisha umma  wote kwa ujumla kuwa, tumepokea taarifa kuwa,watu 

wasiojulikana wakiwa na silaha (ambao wanasadikiwa kuwa ni mawakala wa dola) siku na saa 

husika, pale karibu na klabu ya Leaders maeneo ya wilaya ya Kinondoni, jijini Dar-es-

salaam,walimkamata (kumteka) Dkt Ulimboka.na kumuingiza kwenye gari dogo kwa nguvu. 

Gari hilo lilikua jeusi lisilo na namba zinazoeleweka. Hatimaye walimchukua kwa nguvu na 

kumfunga macho kwa kitambaa cheusi usoni na kumfunga kwa kamba miguuni na mikononi 

huku wakimpiga sana kwa vitu mbali mbali ikiwemo kitako cha bunduki na vitu vingine vyenye 

ncha kali.Matokeo ya vipigo hivyo vya kinyama vimesababishia daktari huyu kupata  majereha 

na uvimbe katika sehemu nyingi  za mwili wake kuanzia utosini hadi miguuni.Kwa kifupi ni 

kuwa alitekwa nyara na kuteswa. 

 

Alfajiri ya tarehe 27 Juni 2012, tulipata taarifa  ya mkasa huu na kuwa Dkt. Ulimboka ambaye 

mwanzoni alikua amepotea alikuwa amepatikana na alikua ameshikiliwa katika kituo kidogo cha 

polisi huko Bunju.Tuliambiwa kuwa Dkt.Ulimboka alipatikana akiwa amepoteza fahamu na 

kuokotwa na msamaria mwema katika msitu wa Mabwepande jijini Dar-es-salaam na alikua 

ametokwa na damu nyingi sana. Waliomuokota ndio waliompeleka katika Kituo cha polisi 

Bunju.Tulipofika kituo cha polisi Bunju tuliweza kumchukua tukiwa na madaktari wenzie na 

hatimaye kwa sasa anaendelea na matibabu katika taasisi ya mifupa Muhimbili (MOI). 

 

Kutokana na unyama huu na vitendo hivi vya kutweza utu wa mtu, Kituo cha Sheria na Haki za 

Binadamu pamoja na Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRD-Coalition), 

kwa niaba ya asasi zote zenye kujali haki za binadamu na watu binafsi watetezi wa Haki za 

Binadamu, kwa nguvu zetu zote na kwa uwezo tulionao, na kwa kumaanisha tunalaani kwa dhati 

kitendo hiki cha kumtesa na kumuumiza Dkt. Ulimboka ambacho hakikubaliki katika jamii ya 

kistaarabu. 

 

Tunatoa Wito ufwatao: 

 

a) Kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

i. Kwanza watoe matibabu yanayofaa kuokoa maisha ya Dkt Ulimboka; 

ii. Kufanya uchunguzi wa dhati wa tukio hili zima ; 

iii. Kuwakamata wale wote waliohusika na tukio hili na wakala wao na kulitaarifu taifa 

kuhusu watu hao na sababu za kufanya jambo hili ovu lililomletea madhara 

makubwa Dr.Ulimboka;  

iv. Na kwa weledimkubwa kuwatia hatiani na kuwashtaki wote waliohusika 

v. Na kuhakikisha wahusika hao wanapata adhabu kali watakapotiwa hatiani. 
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b) Kwa Jeshi la Polisi: 

 

- Kuacha kuwa na upande wowote katika   mgogoro unaoendelea kati  ya madaktari na  

serikali; 

- Kuheshimu utawala wa sheria, haki za binadamu, kutomchukulia mtu kama ana hatia 

kabla haijathibitishwa na kuwa na weledi katika yote wanayoyatenda; 

 

c) Kwa watetezi wa haki za Binadamu: 

-  Kujenga na kuendeleza mshikamano wetu katika ngazi zote na kulaani vitendo vya 

ushambuliaji kama hivi.  

d)  Kwa Wataalamu wa Tiba: 

- Kutokana na  mazingira chokozi yaliyopo yanayoweza kuleta hali hasi, tunazidi kuwasihi 

wanataaluma wote wa afya kujizuia kutolumbana  moja kwa moja kwa wakati huu bali 

kuendelea kufuatilia haki zao kwa kufuata utaratibu wa kisheria.  

e) Kwa Wananchi /umma wa watanzania, 

- Kuunga mkono shughuli  zote zinazofanyika katika kutafuta haki zinazohusiana na 

tukio hili 

- Kudai uwajibikaji na maboresho ya huduma za kijamii hasa hasa huduma za afya 

Tanzania.  

- Kulaani vitendo vyote kama hivi vinavyokiuka haki za binadamu. 

 

Hivyo basi, yote aliyotendewa Dr. Ulimboka ni mlolongo wa makosa ya jinai kwa waliotenda 

hivyo. Zaidi ya hapo tukio hili linaonyesha uvunjwaji wa haki  za msingi uliofanywa na Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania kama  zinavyolindwa na Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya mwaka 

1977 vifungu vifuatavyo: 12, 13, 14, 15,16,17,18, 20, 22,23 na 29.    

 

Tunaamini kuwa vitendo kama hivi huwa vinafanywa kwa makusudi  ili kunyamazisha na 

kuzuia kazi na juhudi za watetezi wa  haki za binadamu. Havipaswi kurudiwa tena katika nchi hii 

iliyostaarabika tena ya kidemkrasia kwani hili ni tishio la wazi kwa watetezi wote wa haki za 

binadamu Tanzania. 

 

 

Imetolewa Dar-es-Salaam - Tanzania leo tarehe 27 Juni 2012 

           
Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu  (LHRC)   Mratibu  Mtandao wa Watetezi wa Haki  

                                                                                         Binadamu Tanzania (THRD-Coalition)            

Dr. Helen Kijo-Bisimba                 Bwana. Onesmo Olengurumwa 


