
            

TAMKO LA PAMOJA KULAANI KITENDO CHA KUTEKWA NA KUPE
MWANDISHI WA HABARI SALMA SAID

Tumepata taarifa za kusikitisha na kushtusha kuwa Mwanahabari Salma Said
na kupelekwa mahali pasipojulikana na watu wasiojulikana na hadi sasa hivi tunavyoz
bado haijajulikana yuko wapi. Bi Salma ni Mwanahabari anaandikia Magazet
Communications Ltd na na Shirika la Utangazaji la Ujerumani (DW).

Hivi karibuni  Bi Salma amekuwa akitoa taarifa mbali
idhaa ya Kiswahili ya Ujerumani na Mitandao ya Kijamii. 
mfululizo taarifa za hali ya usalama Visiwani 
wasiojulikana mara kadhaa. Taarifa tulizo nazo ni kuwa Bi Salma alishatoa taarifa polisi

Muda mfupi baada ya kuondoka Zanzibar taarifa zilienea kuwa Bi Salma kakamatwa na Poli
kujiridhisha tulifuatilia  suala hili kwa vyombo vya 
Jeshi la Polisi Visiwani Zanzibar na huku bara hawana 
Salma kwa namba nyingine aliyowatumia na kupat
kupelekwa kusikojulikana  mara baada ya ku
Julius Nyerere.  

Kitendo hiki alichofanyiwa mwanahabari huyu ni kibaya, kinakwenda kinyume na misingi ya ha
binadamu lakini pia kinabinya uhuru wa wanahabari na haki ya kupata habari. Hadi sasa hatujui madhila 
anayoyapata Bi Salma na yuko katika hali gan
wanahabari na jamii kwa ujumla.  

Kutokana na hali hiyo sisi wote kwa pamoja tunapenda kusisitiza yafuatayo:

1. Baraza la Habari Tanzania 
wanahabari Tanzania (UPTC), Taasisi wa Wanahabari Kusini mwa Africa (Misa
wa Watetezi wa Haki za Binadamu
kupelekwa kusikojulikana kwa mwandishi wa h
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Tumepata taarifa za kusikitisha na kushtusha kuwa Mwanahabari Salma Said wa Zanzibar,
na kupelekwa mahali pasipojulikana na watu wasiojulikana na hadi sasa hivi tunavyoz

yuko wapi. Bi Salma ni Mwanahabari anaandikia Magazet
Communications Ltd na na Shirika la Utangazaji la Ujerumani (DW). 
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Jeshi la Polisi Visiwani Zanzibar na huku bara hawana taarifa hizo.  Hata hivyo, DW ilifanikiwa kumhoji Bi 
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Kitendo hiki alichofanyiwa mwanahabari huyu ni kibaya, kinakwenda kinyume na misingi ya ha
inya uhuru wa wanahabari na haki ya kupata habari. Hadi sasa hatujui madhila 

anayoyapata Bi Salma na yuko katika hali gani. Kitendo hiki kinajenga hofu kubwa miongoni mwa 

sisi wote kwa pamoja tunapenda kusisitiza yafuatayo: 

 (MCT), Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF) , Umoja wa Klabu z
Taasisi wa Wanahabari Kusini mwa Africa (Misa-Tanzania) 

wa Watetezi wa Haki za Binadamu (THRDC), kwa pamoja tunalaani vikali kitendo cha kutekwa na 
kupelekwa kusikojulikana kwa mwandishi wa habari Salma Said. 
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2 Vyombo vyote vya usalama hasa Jeshi la Polisi vichukue hatua mara moja  kumtafuta Bi Salma  
na kuweza kuhakikisha usalama wa mwanahabari huyu unarejea na kufuatilia kwa kina 
kilichomsibu.  

3 Tunawaomba wananchi wote washirikane na familia ya Bi Salma pamoja na sisi kumtafuta Bi 
Salma popote alipo. 

4 Tunawataka wote wanaohusika na suala hili wamwachie mara moja mwanahabari huyu 
aendelee na kazi zake hasa kipindi hiki muhimu cha kuelekea kwenye uchaguzi wa marudio 
visiwani Zanzibar. 

5 Tunavitaka  vyombo vya usalama kuhakikisha vitisho vyote dhidi ya wanahabari na watetezi wa 
haki visiwani Zanzibar vinakomeshwa na kuwaacha wawe huru kufanya kazi zao katika kipindi 
hiki cha uchaguzi wa marudio. 

Hatimaye tunapenda kuwashauri waandishi wote Visiwani Zanzibar kutopata hofu na kuacha kuandika 
bali waendelee kufanya kazi zao kwa umakini mkubwa na kuzingatia suala zima la usalama wao.  
Tunatoa tamko hili huku bado tukiendelea kutafuta taarifa zaidi kuhusu kutoweka kwa Bi Salma.  
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