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Tanzania Human Rights Defenders Coalition [THRD-Coalition] 

P. O. Box 105926 Dar es Salaam, TANZANIA Mob: +255 783 172394 E-mail: 

defenderscoalition@rocketmail.com, web www.thrdc.or.tz  

 

TAMKO KWA VYOMBO VYA HABARI DHIDI YA 

KUVAMIWA NA KUUWA KWA ASKARI WA JESHI LA POLISI  
 

Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania  ni mwamvuli  wa mashirika zaidi ya 100 

yanayotetea Haki za Binadamu hapa Tanzania. Mashirika haya kwa pamoja tumepokea taarifa za 

kusikitisha za majambazi kuvamia kizuizi cha polisi barabara ya Kilwa mpakani mwa Mkurunga 

na Dar es Salaam na kuua askari polisi wawili na kujeruhi mmoja na kisha kupora bunduki mbili 

aina ya SMG.  

 

Tukio hilo limeshathibitishwa na kulaaniwa na  Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mathias 

Chikawe na Tume ya Utawala bora na Haki za Binadamu. Askari waliouawa ni D.2865 SGT 

Francis na E.177 CPL Michale wakati aliyejeruhiwa ni D 5573 SGT Ally.  

 

Mtandao unapenda kutoa pole kwa Jeshi la Polisi na ndugu za marehemu na watanzania kwa 

ujumla kwa kupoteza nguvu kazi ya taifa, na kulaani vikali matukio ya mauaji kwa jeshi la polisi 

na uvamizi kwani kwetu sisi kama mtandao tunawaona Polisi wote ni watetezi wa Haki za 

Binadamu.  

 

Hali ya Sasa ya Usalama  

 

Kumekuwa na hali tete ya usalama hasa kwa Jeshi la Polisi kwa mwaka 2015.  Mfano kwa 

mwaka huu 2015 Mtandao umerekodi matukio zaidi ya 4 ya uvamizi na mauaji ya Polisi, mfano 

mwanzoni  mwa mwaka 2015 kulifanyika uvamizi Ikwiriri na polisi wawili wakapoteza maisha, 

tarehe 2 febuari 2015 kulifanyika uvamizikatika kituo cha  Polisi Mgeta Kilombero Morogoro na 

majambazi kuchukua silaha za kivita SMG, Tukio linguine lilitokea  tarehe 4 mwezi wa pili 

mwaka 2015, Polisi mmoja  G. 716 PC alipoteza maisha akijaribu kumlinda mtoto aliyekuwa 

akipigwan na mzazi wake.  

  

Matukio yote haya ya uvamizi na maauji ya kwa Jeshi la Polisi ni ya kulaani na kukemewa na 

wadau wote, hasa katika kipindi hichi cha kuelekea katika uchaguzi.  
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Wito wetu  

a) Kwa Umma  

 

 Tunaomba jamii kushirikiana na Jeshi la Polisi kuwatambua wahusika waliohusika na 

uvamizi  na mauaji katika tukio hili la Kilwa . Jamii ikumbuke kwamba Polisi ni ndugu 

zetu sote, hivyo basi tuchukue jukumu kama jamii kuwalinda kama wanavotulinda. 

 

 Kuwatammbua Polisi kama watetezi wa Haki za Binadamu kwa kuwa hulinda maisha 

yao na mali zao. 

 

b) Kwa Jeshi la  Polisi  

 

 Tunaliomba Jeshi la Polisi kuacha kupokea amri ambazo ni kinyume na utendaji wao wa 

kazi, hii italeta mahusiano mazuri kati ya jamii na polisi  

 

 Hasa katika kipindi hiki tunachoelekea katika uchaguzi, tunaliomba Jeshi la Polisi 

kuzidisha ulinzi na usalama katika vituo vyote vya Polisi na kwa raia.  

 

 Jeshi la polisi linapaswa kutambua njia mpya na rafiki za kupambana na makosa kama 

Ugaidi, Makosa ya mitandao ya kijamii na usafirishaji haramu wa binadamu.  

 

c) Kwa watendaji wa Serikali na vyama vya siasa  

 

Kuacha kulitumia Jeshi la Polisi kuwapa amri ambazo zitapelekea ukiukwaji wa haki za 

binadamu, na kuwatumia polisi kutimiza maslai yao binafsi, kwakuwa mwisho wa siku 

chuki inayojengeka katika jamii inawaathiri Polisi na sio watoa amri.  

 

Imetolewa na Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania kwa niaba ya 

wanachama, 

 

 
ONESMO OLENGURUNWA 

MRATIBU KITAIFA 


