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TAMKO LA WADAU NA MASHIRIKA YA UTETEZI WA HAKI ZA BINADAMU JUU 

YA SHAMBULIZI DHIDI YA MHE. TUNDU LISSU NA VITENDO VINAVYOTIA 

HOFU ULINZI WA HAKI ZA BINADAMU NCHINI 

Ndugu Watanzania , 

Wadau na mashirika ya utetezi wa  haki za binadamu Tanzania tumeshtushwa sana na tunalaani 

shambulio  na jaribio la kumuua   Mhe. Tundu Lissu ambaye ni Mbunge na Rais wa Chama cha 

Wanasheria Tanganyika (TLS) lililofanyika siku ya tarehe 7/9/2017 akiwa mkoani Dodoma 

alipokwenda  kuhudhuria mikutano ya Bunge. Kwa pamoja kama wadau wa haki za binadamu, 

tunalaani vikali shambulio hilo ambalo limehatarisha maisha, na kusababisha taharuki kubwa 

kwa Watanzania wote hasa familia ya Mhe.Lisu ambayo mpaka sasa iko katika majonzi 

makubwa. 

Sisi   watetezi wa haki za binadamu tumekuwa tukafatilia kwa ukaribu matukio mbalimbali ya 

kinyama, kikatili na yasiyokubalika yanayoendelea nchini kinyume na haki za binadamu. 

Matukio  haya yanaota mizizi kwa kasi kwa kukosa ufumbuzi na hivyo kuongeza hofu baina ya 

wapenda amani, watetezi wa haki za binadamu na wananchi kwa ujumla. Utawala wa sheria, 

haki na uhuru wa maoni unazidi kupotea hapa Tanzania kila kukicha na wale wote wanakosoa 

hali hii wamekuwa katika mazingira magumu ya usalama wao. 

Ndugu Watanzania, siku ya tarehe 26/8/2017 tulipokea taarifa za kuvamiwa na kulipuliwa na 

mabomu kwa ofisi ya mawakili wa IMMA hapa Dar es Salaa tukio ambalo liliambatana na  

kutekwa nyara kwa walinzi wa kampuni hiyo.Tukio hilo likiwa bado  kwenye hatua ya upelelezi, 

tulisikistishwa  kupata taarifa nyingine kwamba  Mhe. Tundu Lisu ameshambuliwa kwa risasi 

mkoani Dodoma ikiwa ni  sehemu ya matukio ya kinyama zaidi kuwahi kutokea nchini hasa kwa 

viongozi kiongozi na mtetezi kama Tundu Lisu. 

Tundu Lisu  Mtetezi wa Haki wa  Muda Mrefu  

Ndugu Watanzania, Mhe. Tindu Antipas Lisu amekuwa mwanaharakati wa muda mrefu wa 

utetezi wa haki za binadamu na Rasilimali za Nchi pamoja mambo mengi  ambayo yanastahili 
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heshima kubwa katika katika ulinzi wa haki za binadamu na utawala bora kitaifa na kimataifa. 

Kabla ya kuwa mbunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwaka 2010 Mh. Lisu 

alifanya kazi na Shirika LEAT(Lawyers Enviromental Action Team) kwa kipindi cha miaka 10 

(1998-2008) na katika miaka hiyo alishiriki kwa ujasiri na ufahamu mkubwa katika kampeni 

mbali mbali za kupigania utunzaji bora wa mazingira na maliasili za nchi yetu.  

 

Aidha, alishiriki katikakampeni za kufichua jinsi ambavyo madini ya nchi yetu yalikuwa 

yanaporwa kupitia mikataba mibovu ya madini pamoja na sheria mbovu za madini, kodi, na 

mauzo. Aliwasemea bila woga wachimbaji wadogo walioporwa migodi yao na kampuni hizo 

zikisaidiwa na vyombo vya dola vya nchi yetu.  Kutokana na kazi yake hii ya utetezi 

ameshashitakiwa mara nyingi katika mahakama mbalimbali hapa nchini na kushinda mashauri 

hayo yaliyolenga kumzuia na kazi hiyo ya utetezi wa haki. 

 

Na hata baada ya kuchaguliwa kuwa Mbunge  na wananchi wa Singida Mashariki kuanzia 

mwaka 2010 -2017 ameeendelea kuwa mtetezi imara wa utawala bora, haki sa kisiasa,  misingi 

ya haki za binadamu na rasilimali za taifa. Jitihada zake  pamoja na wadau wengine zimeweza 

kuleta matokeo makubwa ikiwemo hatua mbalimbali ambazo serikali ya awamu ya tano  

imezichukua ikiwa ni pamoja na kubadilisha sheria za madini na petroli pamoja na kuanza 

majadiliano na makampuni na makampuni ya madini. Hivyo mtu huyu badala ya kumlipa kwa 

risasi zaidi ya 30 ,alipaswa kukumbatiwa kama hazina kubwa katika siasa, utetezi, sheria na 

rasilimali madini  hapa Nchini.  

 

Ongezeko la Matukio ya Kutisha kwa Raia na Watetezi 

 

Ndugu Watanzania, katika kipindi cha miaka miwili iliyopita kumekuwa na matukio kadhaa ya 

ukiukwaji wa misingi ya utawala bora na haki za binadamu yakiambatana na vitendo vya mauaji, 

utekwaji na manyanyaso kwa,  watetezi wa haki za binadamu,  viongozi wa kisiasa , maafisa wa 

polisi na wananchi.Matukio haya yameendelea kuleta hofu baina ya wananchi kuhusu hali ya 

usalama nchini .Baadhi ya matukio haya ni kama kamaifuatavyo; 

 

i. Mwaka 2015, kijana George Mgoba ambaye ni mtetezi wa haki za vijana, kutoka 

“National Youth Service”.Katika hali ya kushangaza, tarehe 16/2/2015, Mgoba alipotea. 
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Baadae taarifa za kupatikana kwake zilienea, huku ikiripotiwa kuwa alikutwa 

ametelekezwa maeneo ya Kibaha nje kidogo ya jiji la Dar es Salaam akiwa amenyolewa 

nywele nusu-kichwa.Baadae, kituo cha Polisi Kisutu, Dar es Salaam baadala ya 

kuchunguza tukio hilo, kilimshtaki yeye pamoja na watetezi wenzake watano wa haki za 

binadamu kwa kesi ya jinai namba 38 ya 2015, kwa kuendesha mkutano kinyume na 

sheria. Hadi sasa hakuna uchunguzi wala hatua yoyeote iliyochukuliwa kwa wahusika 

walio mteka. 

 

ii. Tarehe 18/3/2016, tulipata taarifa ya kwamba Bi. Salma Said ambaye ni mwandishi wa 

Mwananchi Communications Ltd. na mwandishi wa Kampuni ya Kimataifa ya 

Ujerumani (Deutsche Welle) alipotea katika hali ya kutatanishana taarifa zake kuzagaa 

kwenye vyombo vya habari kote Nchini. Hat hivyo alipatikana siku kadhaa baadaye.Bi 

Salma alieleza kwamba,alishambuliwa na watu wasiojulikana ambao walimchukua na 

kumpeleka kusikojulikana mara baada ya kutoka nje ya maeneo ya uwanja wa kimataifa 

wa Mwalimu Julius Nyerere.Hadi sasa toka Bi. Salma taarifa Polisi hakuna taarifa za 

uchunguzi  zilizo tolewa kuhusu watekaji hao mpaka sasa.  

  

iii. Tarehe 18 /11/ 2016 Ndugu Benard Focus Saanane au maarufu kama Ben Saanane 

aliondoka nyumbani kwake maeneo ya Tabata jijini Dar es Salaam, na tangu siku hiyo 

hajaonekana tena hadi leo. Taarifa za kupotea kwake zilitolewa kwa jeshi la polisi 

Makao makuu siku ya tarehe 05/12/2016 na kusajiliwa kwa namba TBT/RB/8150/2016 

lakini hakuna taarifa za uchumguzi zilizotolewa kuhusu kupotea kwake mpaka sasa. 

 

iv. Tarehe 08/12/2016 ziliripotiwa taarifa za kuokotwa kwa miili ya watu 7 huko Bagamoyo 

eneo la mto Ruvu. Kwa kuwa familia ya Beni Saanane na watanzania wengine 

waliopotelewa na ndugu zao  zilikuwa katika taharuki ililazimika kusafiri kwenda 

Bagamoyo kujiridhisha kama miili iliyookotwa inahusiana taarifa hizo . Hata walipofika 

walikuta miili hiyo ilishazikwa na Jeshi la Polisi na hakunataarifa zozote za uchunguzi 

zilizotolewa mpaka sasa. 
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v. Tarehe 17/03/2017 taarifa zilienea kwenye vyombo vya habari kwamba Mkuu wa Mkoa 

wa Dar es Salaam Paul Makonda akiwa na watu  wanaodhaniwa kuwa ni askari alivamia 

Kituo cha Televisheni cha “Clouds Media Group” wakiwa na silaha za moto na 

kulazimisha kipindi kurushwa .Baada ya kutokea kwa tukio hilo Waziri aliyekuwa na 

dhamana Ndugu Nape Nnauye alichukua hatua ya kuunda kamati ambayo ilitoa Taarifa 

kuhusu tukio hilo. Hata hivyo baada ya taarifa hiyo kutolewa, Rais alimfukuza kazi 

waziri huyo na kuwaacha Watanzania na maswali mengi kwani waliamini kwamba 

Waziri alitekeleza wajibu wake na alistahili pongezi na si kufukuzwa kazi. 

 

vi. Tarehe 23/3/2017 Mh. Nape Mnauye wakati akiwa kwenye mkutano na vyombo vya 

habari alivamiwa na watu wasiojulikana na kutishiwa kupigwa risasi kwa bastola.Tukio 

hilo lilitokea hadharani  na kurekodiwa mitandaoni Hata hivyo hakuna taarifa zaidi za 

upelelezi na hatua zilizochukuliwa kuhusu tukio hilo  mpaka sasa. 

 

vii. Tarehe 6/4/2017 Msanii maarufu Roma Mkatoliki pamoja na Rapa Moni Central Zone 

walitekwa na watu wasio julikana wakiwa kwenye shughuli zao Tongwe studio. Wasanii 

hao walipatikana siku kadhaa baadae  na kukiri kutekwa na watu wasiojulika.Hata hivyo 

hakuna taarifa zaidi za upelelezi na hatua zilizochukuliwa kuhusu tukio hilo   mpaka 

sasa. 

 

viii. Tarehe 22/4/2017 kituo kilipokea taarifa za kuvamiwa kwa mkutano wa CUF uliokuwa 

unafanyika katika Hoteli ya Vina Mabibo na watu wasiojulikan wakiwa na silaha na 

kuanza kuwapiga wanachama na wandishi wa habari. Hata hivyo kwa jitihada za 

wananchi baadhi ya watu hao walikamatwa na kufikishwa kwenye vyombo vya dola. 

Hata hivyo hakuna taarifa zaidi za upelelezi na hatua zilizochukuliwa kuhusu tukio hilo   

mpaka sasa. 

 

ix. Kuanzia mwanzo mwa mwaka 2017 vyombo vya habari vimeendelea kutoa taarifa 

mbalimbali za mauaji ya kinyama wilayani Kibiti yakihusisha viongozi wa kisiasa, 

wananchi pamoja na askari wa Jeshi la Polisi na kugharimu zaidi ya maisha ya 

watanzania  40  na askari polisi 20. Pamoja taarifa hizo na jitihada zilizooneshwa na 
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vyombo vya dola mpaka sasa taarifa kamili za uchunguzi kuhusu wahusika wa matukio  

hayo hazijawa wa kurizisha. 

 

x. Tarehe 20th July 2017 Mwenyekiti wa Halmashauri ya Kibondo Mh. Simoni Kanguye 

alitekwa na watu wasio julikana mbele ya ofisi ya Halmashauri, Mkurugenzi wa 

Manisapaa  pamoja na wananchi. Baada ya tukio hilo taarifa zilifikishwa katika kituo 

cha Polisi na kusajiliwa kwa namba ,KBO/RB/1225/2017. Hata hivyo hakuna taarifa 

zaidi za upelelezi na hatua zilizochukuliwa kuhusu tukio hilo  mpaka sasa. 

xi. Mnamo tarehe 3 Juni 2017 mkutano wa ndani uliofanywa kwa mujibu wa sheria 

ulizuiwa na kusababisha kufunguliwa kwa mashtaka dhidi ya watetezi wawili wa haki za 

binadamu, Onesmo Olengurumwa na Baraka John Mbwambo. Mkutano huo ulikuwa wa 

uzinduzi wa kitabu kilichoandikwa na kijana Mtetezi wa Haki za Binadamu, Alfonce 

Lusako ambaye alifukuzwa kutoka masomo yake ya Chuo Kikuu. Amri ya kukamatwa 

ilidaiwa kuwa ilitoka kwa watu wasiojulikana ndani ya serikali.  

xii. Mnamo Julai 4, 2017, Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni, Salum Hapi, alitoa amri ya 

kukamatwa kwa Mbunge wa Kawe, Halima Mdee kwa madai kwamba mbunge huyo 

alitoa maneno yenye kuudhi dhidi ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Hata 

hivyo Mbunge huyo, alikuwa akitumia haki yake ya Kikatiba ya uhuru wa kujieleza 

lakini akajikuta kwenye mikono ya polisi kwa muda mrefu baada ya kukataliwa 

dhamana ya polisi.  

xiii. Mnamo Desemba 2016, Haki Madini, Shirika la Kiraia ambalo pamoja na mambo 

mengine, linahusika na utetezi wa haki za watu wanaofanya kazi katika sekta ya 

uchimbaji wa madini walikwenda wilaya ya Shinyanga kufanya utafiti juu ya haki ardhi 

kwa wanawake lakini walizuiliwa na Mkuu wa Wilaya ambaye aliwaomba barua ya 

kibali kutoka kwa Kamishna wa madini na Wizara ya Nishati na Madini.  

xiv. Tarehe 19/8 2017 tulipokea taarifa kupitia vyombo vya habari kuhusu kuuwawa kwa 

kupigwa risasi kwa Mwanaharakati wa kuhifadhi wanyama pori Wyne Lotter akiwa 

nyumbani kwake masaki na watu wasiojulikana. Taarifa za tukio hilo lilitangazwa 
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kwenye vyombo vya habari kote nchini. Hata hivyo hakuna taarifa zaidi za upelelezi na 

hatua zilizochukuliwa kuhusu tukio hilo   mpaka sasa. 

 

xv. Jana usiku tarehe 8/9/2017 baada ya taarifa ya Lisu kutolewa kwenye vyombo vya 

habari tulipokea taarifa za kuvamiwa kwa ofisi za Chadema Morogoro Mjini na watu 

wasiojulikana na kumchukua kwa nguvu msaidizi wa Ofisi hiyo Ndugu Ibra ambaye 

mpaka hivi sasa hajulikani aliko. 

 

xvi. Kwa ujumla tunasema na sisi kama watetezi wa haki za binadamu tumetambua kuwa 

hatupo huru na salama kwani  baadhi yetu humu tayari wameshaanza kuona matukio 

yenye viashiria vibaya.  

Mapendekezo Yetu 

Wadau pamoja na jumuia ya watetezi wa haki za binadamu tunasikitishwa sana na vitendo hivi 

vya kinyama , kikatili , na  vinavyo tishia hali ya ulinzi wa haki za binadamu nchini.Hivyo 

tunatoa mapendekezo yafuatayo: 

1. Kwa pamoja tunamtaka waziri wa Ulinzi Mh, Mwigulu Nchemba ajiuzulu haraka 

iwezekenavyo kutoka katika nafasi yake ili kuonyesha uwajibikaji wake kiuongozi kwa 

kushindwa kusimamia vyema usalama wa raia na mali zao. 

  

2. Serikali, kupitia Jeshi la Polisi, kuhakikisha wanafanya upelelezi wa hali ya juu 

wamatukio yote na kuwakamata wahusika wa unyama huu na kuwachukuliwa hatua kali 

za kisheria. 

 

3. Watu wote waliotajwa au kuonekana waziwazi katika vyombo vya habari hasa  

waliomshambulia Mh, Nape Mnauye , walio vamia kituo cha Redio cha Clouds FM na 

walio vamia mkutano wa CUF maarufu kama watu wasiojulikana wakamatwe na 

wafikishwe mahakamani haraka iwezekanavyo kujibu tuhuma zinazowakabili.  

 

4. Serikali ya Tanzania inapaswa kuzingatia misingi ya kimataifa ya haki za binadamu kama 

ilivyoainishwa katika Mikataba ya Umoja wa Mataifa ambayo Tanzania ni mwanachama. 

Kwa sababu hii, tunapendekeza kwamba serikali inapaswa kutia sahihina kuridhia 
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Mkataba wa Kimataifa wa kwa Ajili ya Ulinzi wa Watu Wote Waliotekwa na Kuwekwa 

Vizuini. 

5. Tasnia ya sheria iachwe huru katika kufanya kazi zake na kupatiwa ulinzi kwa mujibu wa 

sheria.Mahakama, kama mhimili muhimu katika usimamizi wa haki, ina wajibu wa 

kuhakikisha kwamba maofisa wote wanaofanya kazi chini ya mhimili huo wanakuwa 

salama na wanalindwa kwa mujibu wa sheria katika kutekeleza majukumu yao . 

6. Viongozi wa Dini wachukue hatua madhubuti kukemea matukio kama  haya kwa nguvu 

kubwa kwani mwisho wa matukio haya ni kuvunjika kwa amani  Nchini. 

7. Viongozi wa siasa na Bunge wajadili kwa kina maswala ya usalama na haswa swala la 

utekwaji na mashambulizi ya kinyama kwa wananchi na kutoa mapendekezo 

yatakayoleta suluhu ya kudumu kwa usalama wa Nchi.  

 

8. Wananchi kuwa mstari wa mbele kuripoti matukio ya uvunjifu wa haki za binadamu, na 

uhalifu, ikiwemo mauaji mbalimbali yenye utata kwa vyombo vya dola na vituo vya 

kutetea haki za binadamu bila woga. Jukumu la kulinda haki za binadamu ni letu sote, sio 

la wanasheria, watetezi wa haki za binadamu, maafisa wa vyombo vya dola au viongozi 

katika ngazi mbalimbali pekee; 

 

9. AZAKI, vyombo vya habari na umma wa watanzania kwa ujumla tunapaswa kuwa 

mstari wa mbele kukemea vitendo vyovyote ambavyo vinalengo la uvunjifyu wa Amani 

na kuzuia uhuru wa maoni nchini Tanzania. 

 

 

10. Viongozi waheshimu haki za kisiasa na wanasiasa kwa kuwa mfumo wa vyama vingi upo 

kikatiba na kisheria. 

11. Serikali na vyombo vyote vya usalama vihakikishe sisi kama watetezi tunabakia salama 

kwani sio wote wanaofurahia au kupendezwa na kazi tunazozifanya.  

Hitimisho 

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 14 inasema“kila mtu anayo haki ya 
kuishi na kupata kutoka kwa jamii hifadhi ya maisha yake, kwa mujibu wa sheria”. 

Ibara ya 8 (1) (c ) ya katiba inasema zaidi  kwamba, “Tanzania ni Nchi inayofuata misingi ya 
demokrasia na haki ya kijamii, na kwa hivyo - Serikali itawajibika kwa wananchi” 

Kulingana na hali halisi ya usalama nchini Serikali  inawajibika kikatiba kuchukua jitihada za 

dhati kuimarisha ulinzi wa haki hizo. Matukio ambayo yamekuwa yanatokea lazima yapewe 
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uzito unaostahiki kwani hali ikiendelea hivi  Tanzania itapotea hadhi iliyojijengea muda mrefu 

ya kuitwa “kisiwa cha amani.”Tukumbuke hakuna nchi duniani iliyoingia kwenye hali kama hizi 
ikabaki salama. 

Imetolewa na  

 

1. KITUO CHA SHERIA NA HAKI ZA BINADAMU 

2. MTANDAO WA WATETEZI WA HAKI ZA BINADAMU TANZANIA. 

3. WOMEN IN LAW AND DEVELOPMENT IN AFRICA (WILDAF) 

4.  ACTIONS FOR DEMOCRACY AND LOCAL GOVERNANCE 

5. AHADI FORUM TANZANIA (AFTA) 

6. ASSOCIATION FOR NON GOVERNMENTAL ORGANISATION ZANZIBAR (ANGOZA) 

7. ASSOCIATION OF RARE BLOOD DONOR (ARBD) 

8. ASYLUM ACCESS TANZANIA (AATZ) 

9. AVIWATA 

10. BETHANIA EMPLOYEMENT AND SUPPORT (BEST) 

11. BETTER LIFE  

12. BIHARAMULO NGOS NETWORK FORUM 

13. CENTRE FOR PROMOTION OF HUMAN RIGHTS 

14. CESOPE 

15. CORDS 

16. DEFENCE OF HUMAN RIGHT / CITIZEN RIGHT (DHR/CR) 

17. DUNGONET (NGO’S NETWORK FOR DODOMA) 
18. FOUNDATION FOR HUMAN RIGHTS AND COMMUNITY DEVELOPMENT(FHC-RD 

19. GOSPEL COMMUNICATION NETWORK OF TANZANIA 

20. HAKI CATALYST  

21. HAKI MADINI 

22. HAKI ZA BINADAMU NA RAIA 

23. HUMAN RIGHTS NATIONAL ASSOCIATION OF EDUCATORS FOR WORLD PEACE 

24. INITIATIVE FOR GOOD GOVERNANCE AND TRANSPARENCE IN TANZANIA (IGT) 

25. JUKWAA LA KATIBA 

26. JUMAVIWACHA 

27. JUMUIYA YA KUENDELEZA UFUGAJI NYUKI NA UHIFADHI MAZINGIRA (JUKUNUM) 

28. JUMUIYA YA KULINDA NA KUTETEA HAKI ZA WANAWAKE NA WATOTO MKOANI 

(JUKUWAM) 

29. KASULU LEGAL AID 

30. KIGOMA AND UJIJI NON-GOVERNMENTAL ORGANISATION 

31. KIGOMA WOMEN DEVELOPMENT  

32. KITUO CHA WASAIDIZI WA KISHERIA CHA JAMII (KIWAKIJA) 

33. LARETOK-LE-SHERIA NA HAKI ZA BINADAMU NGORONGORO (PAIDECO) 

34. LHRC 

35. LINDI EDUCATION DEVELOPMENT ORGANISATION (LEDO) 

36. LIWALE FARMERS ASSOCIATION (LIFA) 

37. MAIPAC 

38. MBEPAU 

39. MBEYA HOPE FOR OPHARNS  

40. MBEYA WOMEN 

41. MEDIA ASSOCIATION FOR INDIGENOUS AND PASTORALIST COMMUNITIES 

https://www.google.com/url?sa=t&rct=j&q=&esrc=s&source=web&cd=1&cad=rja&uact=8&ved=0ahUKEwiRjdqNyZ3WAhWGWBoKHY6PBc4QFgglMAA&url=http%3A%2F%2Fwww.wluml.org%2Fcontact%2Fwrrc%2Fcontent%2Fwomen-law-and-development-africa-wildaf&usg=AFQjCNFrOqlMKAhGu8DgJEVvxoITVsGLHQ
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42. MIKONO YETU CENTRE FOR CREATIVITY AND INNOVATION (MIKONO YETU) 

43. MISA TAN 

44. MOROGORO PARALEGAL CENTRE (MPLC)  

45. MTWARA PARALEGAL CENTRE  

46. MUKEMBA GROUP MAENDELEO 

47. MUSODEO 

48. NEW HOPE NEW WINNERS FOUNDATION (NHNWF) 

49. NGUVUMALI COMMUNITY DEVELOPMENT OF ENVIRONMENT 

50. PAICODEO 

51. PARALEGAL PRIMARY JUSTICE (PPJ) 

52. PEMCO 

53. PINGOS FORUM 

54. RESOURCE ADVOCACY INIATIATVE (RAI) 

55. ROWODO 

56. RUANGWA ORGANISATION FOR POVERTY ALLAEVIATION (ROPA) 

57. RURAL WOMAN DEVELOPMENT INITIATIVE (RUWODI) 

58. RUVUMA PRESS CLUB 

59. SAHARINGON 

60. SERVICE HEALTH AND DEVELOPMENT FOR PEOPLE 

61. SHIRIKA LA BINADAMU NANDANGALA 

62. SIKIKA 

63. TANGA PARALEGAL AID 

64. TANZANIA CENTRE FOR RESERCH AND INFORMATION ON PASTORALISM (TCRIP) 

65. TANZANIA HOME ECONOMIC ASSOCIATION (TAHEA) BIHARAMULO 

66. TANZANIA LEGAL KNOWLEDGE AND AID CENTRE 

67. TANZANIA MEDIA WOMANS ASSOCIATION (TAMWA) 

68. TANZANIA NETWORK OF LEGAL PROVIDERS (TANLAP) 

69. TANZANIA PARTNERSHIP DEVELOPMENT ORGANISATION 

70. TANZANIA PASTORALIST COMMUNITY FORUM (TPCF) 

71. TANZANIA WIDOWS ASSOCIATION 

72. TANZANIA WIDOWS ASSOCIATION (TAWIA) 

73. TANZANIA YOUTH POTENTIAL ASSOSIATION 

74. TAS 

75. TAWLA 

76. TCIB 

77. TGNP MTANDAO 

78. THE DEVELOPMENT FOR ACCOUNTABILITY FOR TANZANIA 

79. THE ORGANISATION OF JOURNALISTS AGAINST DRUG ABUSE AND CRIMES IN TANZANIA 

(OJADACT) 

80. TNRF 

81. TUPACE 

82. UMOJA WA VIKUNDI VYA UZALISHAJI MALI NA UELIMISHAJI RIKA MAGU 

83. UNDER THE SAME SUN (UTSS) 

84. UTPC 

85. UVINZA NGOS NETWORK (UNON) 

86. WOMEN WAKE-UP (WOWAP) 

87. WORLD YOUTH ALLIANCE  

88. WOTE SAWA YOUTH DOMESTIC WORKERS  

89. YOUTH AGAINST AIDS POVERTY 
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90. YOUTH TO YOUTH 

91. ZAFELA 

92. ZANZIBAR AIDS ASSOCIATION AND SUPPORT FOR OPHARNS (ZASO) 

93. ZANZIBAR ASSICIATION FOR CHILDREN ADVANCEMENT (ZAC) 

94. ZANZIBAR FIGHTING AGAINST YOUTH CHALLENGES ORGANIZATION (ZAFAYCO) 

95. ZANZIBAR LEGAL SERVICES CENTRE (ZLSC) 

96. COMMUNITY FOR EDUCATORS AND LEGAL ASSISTANCE 

97. HAKI MADINI 

98. ANGOZA 

99. ZAFELA 

100. ZLS 

101. TAWIA 

102. Media Council of Tanzania  

 

 

 

 

  


